1. HaMy208

HaMy208 Thành viên

-

Công nghệ trồng răng Implant Itech có gì khác biệt?

HaMy208
    Nên Trồng răng Implant bằng công nghệ Itech hay trồng răng bằng phương pháp thông thường để tiết kiệm chi phí? Đây là những thắc mắc của khá nhiều khách hàng. Bài viết này hãy cùng so sánh sự khác biệt của 2 phương pháp trồng răng này để tìm được câu trả lời cho phương pháp trồng răng tốt nhất dành cho bạn nhé!

Sự khác biệt của công nghệ I-tech và trồng răng Implant thông thường là gì?
    Trồng răng Implant bằng công nghệ thông thường
    + Không ứng dụng kỹ thuật số hóa trên phần mềm 3D – Bạn không biết trước được kết quả cấy ghép răng của mình.

+ Cấy ghép răng dựa trên cảm tính của bác sĩ.
    + Không sử dụng khay định hướng phẫu thuật, vị trí cắm ghép Implant có thể sai lệch.
    + Thời gian cấy ghép Implant sẽ lâu hơn, khoảng 30 – 60 phút/1 trụ Implant.
    + Phải lật vạt lợi để cấy ghép răng – Thời gian lành thương sẽ lâu hơn.

Công nghệ trồng răng Implant Itech
    Làm răng Implant bằng công nghệ I-Tech bạn sẽ không phải lo lắng về việc trồng răng Implant có nguy hiểm không. Bởi công nghệ I-ech đem đến sự chính xác và an toàn tuyệt đối cho bạn. Những ưu điểm nổi bật của I-Tech so với phương pháp trồng răng Implant thông thường:
    + Ứng dụng kỹ thuật số hóa trên phần mềm 3D giúp bạn biết trước được kết quả làm răng Implant của mình.
    + Xác định trước vị trí cấy ghép Implant giúp bác sĩ cắm ghép Implant chính xác, không bị sai lệch.
    + Sử dụng khay định hướng phẫu thuật đảm bảo vị trí cấy ghép răng Implant chính xác 100%.
    + Thời gian cấy ghép nhanh, chỉ mất khoảng 15 phút/1 trụ Implant.
    + Không phải lật vạt lợi giúp giảm sưng đau và lành thương nhanh hơn.

Gợi ý địa chỉ cấy ghép răng Implant bằng công nghệ Itech cho bạn
    Nha khoa Việt Úc là phòng khám nha khoa tiên phong trong việc ứng dụng công nghệ trồng răng Implant Itech. Khi làm răng Implant tại nha khoa Việt Úc, bạn không chỉ có cơ hội trồng răng Implant bằng công nghệ Itech mà bạn còn được cấy ghép răng Imaplant dưới đôi bàn tay vàng của Ths. Bs. Nguyễn Mạnh Phú – Chuyên gia hàng đầu trong lĩnh vực cấy ghép răng Implant tại Việt Nam. Hiện tại, bác sỹ Phú đang là giảng viên tại đại học Y Hà Nội, cố vấn chuyên môn của tập đoàn Implant Mỹ, Hàn Quốc, thành viên hiệp hội Implant thế giới ICOI.

Bên cạnh đó, tại nha khoa Việt Úc, cấy ghép Implant sẽ được thực hiện trong môi trường vô trùng tuyệt đối, đảm bảo an toàn cho bạn, tránh nhiễm trùng sau khi phẫu thuật. Đặc biệt, bạn sẽ được kiểm tra sức khỏe đầy đủ trước khi thực hiện quy trình cắm Implant đầy đủ các bước:

Bước 1: Thăm khám và tư vấn.

Bước 2: Lên kế hoạch cấy ghép răng Implant

Bước 3: Vệ sinh khoang miệng và gây tê tại chỗ.

Bước 4: Thực hiện cấy ghép răng Implant.

Bước 5: Tái khám kiểm tra theo dõi kết quả.

Bước 6: Lắp răng sứ và hoàn tất quy trình cắm Implant.

Hy vọng với những phân tích, so sánh trên đã giúp bạn biết được nên trồng răng Implant Itech hay trồng răng bằng phương pháp thông thường. Một lưu ý nhỏ nữa dành cho bạn đó là chi phí trồng răng Implant bằng công nghệ Itech sẽ cao hơn cho với trồng răng bằng kỹ thuật thông thường. Vì thế, hãy tìm hiểu thật kỹ trước khi tiến hành trồng răng Implant nhé!